BẢNG XẾP HẠNG HUY CHƯƠNG SEA GAMES 30

Share:
Bảng xếp hạng, bảng tổng sắp tới huy chương SEA Games 30 năm 2019 bắt đầu nhất. Danh sách huy chương của đoàn thể thao vn tại SEA Games 30.

Bạn đang đọc: Bảng xếp hạng huy chương sea games 30


Philippines

Việt Nam

Thái Lan

Indonesia

Malaysia

Singapore

Myanamar

Campuchia

Brunei

Lào

Timor-Leste

TT

Đoàn Thể Thao

Huy chương

Tổng HC

Vàng

Bạc

Đồng

1

149118120387

2

9885105288

3

92103123318

4

7384111268

5

555871184

6

534669168

7

4185173

8

463646

9

25613

10

152834

11

0156

Tổng số huy chương

5315297251785

* Bảng tổng chuẩn bị huy chương Seagame 30 đã được cập nhật liên tục nhanh nhất!

Đoàn thể thao việt nam khép lại SEA Games 30 với 98 HCV, 85 HCB và 105 HCĐ, xếp vị trí thứ 2 toàn đoàn sau gia chủ Philppines.

Xem thêm: Hướng Cách Chơi Kalista Mùa 7, Lmht: Guide Kalista Top Mùa 10

Theo dự kiến, team tuyển cô gái và U22 nước ta sẽ cùng đi chuyến bay về hà nội lúc 18h05 ngày 11/12.

ĐỘI TUYỂN U22 VIỆT nam ĐÃ DÀNH CHIẾC HUY CHƯƠNG VÀNG BÓNG ĐÁ nam SEA GAMES 30 SAU 60 NĂM CHỜ ĐỢI

Danh sách đi lại viên giành huy chương của đoàn thể thao Việt Nam

HC Vàng:

Ngày 10/12

Nguyễn Thị Oanh (điền kinh, 5.000 m nữ)

Trần Tấn Triệu (bơi, 10 km)

Nguyễn Văn Công (vật, 57 kilogam vật tự do nam)

Cấn tất Dự (vật, 70 kilogam vật thoải mái nam)

Nguyễn Thị Mỹ Hạnh (vật, 62 kilogam nữ)

Kiều Thị Ly (vật, 55 kg nữ)

Nguyễn Hữu Định (vật, 61 kg vật thoải mái nam)

Nguyễn Xuân Định (vật, 65 kilogam vật tự do thoải mái nam)

Nguyễn Thị Huyền (điền kinh, 400 m rào nữ)

Hà Văn Hiếu (vật, 125 kg vật thoải mái nam)

Nguyễn Thị Oanh (Điền kinh, 3000m vượt vật cản vật nữ)

Đỗ Quốc phương pháp (Điền kinh, 3000m vượt chướng ngại vật nam)

Nguyễn Xuân Phương (kickboxing, 57 kg nam)

Nguyễn Thị Oanh, Quách Thị Lan, Hoàng Thị Ngọc, Nguyễn Thị Hằng (điền kinh, 4x400 m nữ)

Huỳnh Văn Tuấn (kickboxing, 51 kilogam nam)

Quách Công Lịch, Lương Văn Thao, nai lưng Đình Sơn, trần Nhật Hoàng (điền kinh, 4x400 m nam)

Bóng ném bãi tắm biển nam

Bóng đá nam

Ngày 9/12

Trần Ngọc Thúy Vi (aerobic, cá nhân nữ)

Phan nuốm Gia Hiển, Bùi Minh Phương (aerobic, song nam nữ)

Nguyễn Việt Anh, Nguyễn Chế Thanh, vương Hoài Ân (aerobic, đồng đội)

Nguyễn Thị trung ương (boxing, 51 kilogam nữ)

Nghiêm Đình Hiếu (vật, 87 kilogam vật cổ xưa nam)

Nguyễn Bá tô (vật, 77 kg vật cổ xưa nam)

Nguyễn Đình Huy (vật, 55 kg vật cổ xưa nam)

Bùi Tiến Hải (vật, 60 kilogam nam đồ dùng cổ điển)

Nguyền Thị Xuân (vật, 50 kg tự do nữ)

Trần Thị Ánh Tuyết (taekwondo, 53 kg nữ)

Nguyễn Thị Hằng Nga (kickboxing, 48 kilogam nữ)

Phạm Bá Hợi (kickboxing, 54 kilogam nam)

Đinh Thị Bích (điền kinh, 800 m nữ)

Dương Văn Thái (điền kinh, 800 m nam)

Ngày 8/12

Phạm Thị Thu Trang (điền kinh, quốc bộ 10 km nữ)

Phạm Thị Huệ (điền kinh, chạy 10.000 m nữ)

Đỗ Thị Ánh Nguyệt, Lộc Thị Đào, Nguyễn Thị Phương (bắn cung, cung 1 dây bạn thân nữ)

Nguyễn Hoàng Phi Vũ - Lộc Thị Đào (bắn cung, cung 1 dây đôi nam nữ)

Lộc Thị Đào (bắn cung, cung 1 dây cá nhân nữ)

Nguyễn Thanh Duy (karate, kumite bên dưới 60 kilogam nam)

Nguyễn Thị Phương, lưu lại Thị Thu Uyên, Lê Thị Khánh Vy (karate, kata bọn nữ)

Ngô Đình vật nài (billiards, carom 1 băng)

Bùi Yến Ly (muay, 54 kg nữ)

Nguyễn Phước Đến, Nguyễn Tiến Nhật, Trương è cổ Nhật Minh với Đặng Anh Tuấn (đấu kiếm, tìm 3 cạnh anh em nam)

Nguyễn Thị Oanh (điền kinh, 1.500 m nữ)

Dương Văn Thái ( điền kinh, 1.500 m nam)

Lê Tú Chinh (điền kinh, 100 m nữ)

Phạm Thị Thu hiền hậu (taekwondo, 62 kilogam nữ)

Trần Hưng Nguyên (bơi, 400 m láo lếu hợp cá thể nam)

Nguyễn Thị Ánh Viên (bơi, 400 m láo hợp cá thể nữ)

Bạc Thị Khiêm (taekwondo, 67 kilogam nữ)

Nguyễn Thị Huyền (điền kinh, 400 m nữ)

Trần Nhật Hoàng (điền kinh, 400 m nam)

Đội tuyển nhẵn đá phái nữ Việt Nam

Ngày 7/12

Trương Thị Phương (canoeing, thuyền 1-1 nữ 200 m)

Nguyễn Anh Tú - Đoàn Bá Tuấn Anh (bóng bàn, đôi nam)

Nguyễn Thị Thanh Thủy, Nguyễn Ngọc Diễm PHương, hồ nước Thị Như Vân, Nguyễn Thị Diệu Tiên, Hà Thị Nga (judo, đối kháng đồng nhóm nữ)

Trần hồ nước Duy, Châu Tuyết Vân, Nguyễn Thị Lệ Kim, hẹn Văn Huy, Nguyễn Ngọc Minh Hy (taekwondo, quyền sáng tạo đồng team hỗn hợp)

Nguyễn Thị Mộng Quỳnh (taekwondo, quyền sáng tạo cá nhân nữ)

Nguyễn Thị Ánh Viên (bơi, 400 m tự do nữ)

Nguyễn Thị Ánh Viên (bơi, 100 m ngửa nữ)

Nguyễn Thị Hằng, è cổ Nhật Hoàng, Quách Thị Lan và Trần Đình đánh (điền kinh, 4x400 m tiếp sức lếu hợp)

Ngày 6/12

Lý Hoàng nam (quần vợt, đối chọi nam)

Nguyễn Thị thiệt (xe đạp, xuất phát đồng mặt hàng nữ)

Trương Thị Phương (canoeing, 500 m nữ)

Vũ Thành An, Nguyễn Xuân Lợi, sơn Đức Anh, Nguyễn Văn Quyết (đấu kiếm, kiếm chém đồng chí nam)

Lê kỹ năng (judo, dưới 90 kilogam nam)

Nguyễn Thị Ánh Viên (bơi, 200 m thoải mái nữ)

Nguyễn Thị Ánh Viên (bơi, 200 m ngửa nữ)

Ngày 5/12

Lê Nguyễn Thanh Long (Pencak silat 50kg nam)

Nguyễn Tiến Nhật (đấu kiếm, tìm 3 cạnh cá thể nam)

Nguyễn Huy Hoàng (bơi, 1.500 m tự do thoải mái nam)

Trần Hưng Nguyên (bơi, 200 m lếu hợp cá thể nam)

Ngày 4/12

Nguyễn Huy Hoàng (bơi, 400m thoải mái nam)

Đinh Phương Thành (thể dục dụng cụ, xà kép)

Nguyễn Thị Ánh Viên (bơi, 200 m láo lếu hợp cá thể nữ)

Đinh Phương Thành (thể dục dụng cụ, xà đơn)

Ngày 3/12

Phạm Quốc Khánh (wushu, nam giới quyền nam)

Hoàng Thị Duyên (Cử Tạ, 59kg nữ)

Đỗ Đức Trí (arnis, biểu diễn không nhạc nam)

Nguyễn Thị Trang (wushu, tán thủ 65 kilogam nữ)

Bùi trường Giang (wushu, tán thủ 60 kilogam nam)

Vũ Thành An (đấu kiếm, tìm chém cá nhân nam)

Phạm Thị Hồng Thanh (cử tạ, 64 kilogam nữ)

Đặng nam (thể dục dụng cụ, vòng treo)

Ngày 2/12

Trần Thị Thanh Thủy (kurash, bên trên 70 kilogam nữ)

Lê Đức Đông (kurash, bên dưới 66 kg nam)

Vũ Ngọc tô (kurash, dưới 73 kg nam)

Bùi minh quân (kurash, dưới 81 kilogam nam)

Nguyễn Thị Lan (kurash, bên dưới 70 kg nữ)

Ngày 1/12

Phạm Thị Như Quỳnh (xe đạp địa hình, băng đồng nữ)

Nguyễn Đức Hòa - Phạm Thị Hải Yến (dancesport, song nam nữ giới quickstep)

Vương Thị Huyền (cử tạ, 45 kg nữ)

Lại Gia Thành (cử tạ, 55kg nam)

Minh Trường và Nhã Uyên (dancesport)

Trần thương (Kurash)

Hoàng Thị Tình (Kurash)

Vũ Thị thanh bình (võ gậy)

Đào Thị Hồng Nhung (võ gậy)

Nguyễn Thị Cẩm Nhi (Võ gậy, trên 60kg nữ)

HC Bạc:

Ngày 10/12

Phạm Thị Huệ (điền kinh, 5.000 m nữ)

Nguyễn Huy Hoàng (bơi, 10 km)

Regu bạn nữ (Cầu mây)

Quách Thị Lan (Điền kinh, 400m thừa rào nữ)

Nguyễn Ngọc Tú (Jiujitsu, 62kg nữ)

Quách Công kế hoạch (Điền kinh, 400m vượt rào nam)

Đỗ vậy Kiên (billiards, pool 9 bóng cá thể nam)

Nguyễn Trung Cường (điền kinh, 3000 m chướng ngại vật vật nam)

Bùi Văn Sự (điền kinh, 10 môn phối hợp)

Ngày 9/12

Nguyễn Văn Lai (điền kinh, 5.000 m nam)

Võ Xuân Vĩnh (điền kinh, đôi mươi km đi dạo nam)

Nguyễn Tiến Cương, Nguyễn Văn Đầy, Thạch Phi Hùng (bắn cung, cung 3 dây vây cánh nam)

Châu Kiều Oanh, Nguyễn Văn Đầy (bắn cung, cung 1 dây đôi nam nữ)

Nguyễn Thành Nhân (karate, bên trên 75 kilogam nam)

Đỗ Nhã Uyên (boxing, 54 kg nữ)

Đào Lê Thu Trang (jujitsu, bên dưới 45 kilogam nữ)

Nguyễn Văn Đương (boxing, 56 kilogam nam)

Nguyễn Công Thanh (vật, 63 kilogam vật truyền thống nam)

Dương Hồng Phúc (vật, 72 kg vật cổ xưa nam)

Khuất Phương Anh (điền kinh, 800 m nữ)

Nguyễn to gan lớn mật Cường (boxing, 75 kg nam)

Trương Đình Hoàng (boxing, 81 kg nam)

Trần Thị Yến Hoa (điền kinh, 100 m rào nữ)

Đỗ cố gắng Kiên (billiards, pool 10 bóng)

Nguyễn Văn Hải (boxing, 64 kg nam)

Nguyễn Thị Ánh Viên (bơi, 800 m tự do nữ)

Bóng chuyền nữ

Regu đồng đội thanh nữ môn ước mây

Ngày 8/12

Phạm Thị Hồng Lệ (điền kinh, chạy 10.000 m nữ)

Lê Thị hiền đức - Phạm Thị Huệ (rowing, thuyền đôi nữ)

Nguyễn Văn Hà - Như Đình nam (rowing, thuyền song nam hạng vơi 2 mái chèo)

Phạm Cảnh Phúc (billiards, carom 1 băng)

Bùi Thu Hà, Phùng Khánh Ly, Lê Minh Hằng, Đỗ Thị trung ương (đấu kiếm, kiếm chém bè bạn nữ)

Lê quang đãng Liêm (cờ vua, cờ chớp nam)

Nguyễn Doãn Long (muay, 57 kg nam)

Ngày 7/12

Đinh Thị Hảo - Tạ Thanh Huyền (rowing, thuyền đôi nữ giới hạng nhẹ)

Hoàng Xuân Vinh (bắn súng, 10 m súng ngắn khá nam)

Nguyễn Thị Phương (karate, kata nữ)

Đinh Thị hương (karate, kumite hạng 50 kilogam nữ)

Phan Vũ Nam, Nguyễn Tấn Công, Bùi Thiện Hoàng, Lê tương khắc Nhân, Nguyễn Châu Hoàng lạm (judo, 1-1 đồng team nam)

Lê Tú Chinh (điền kinh, 200 m nữ)

Nguyễn Ngọc Minh Hy (taekwondo, quyền sáng sủa tạo cá nhân nam)

Ngày 6/12

Daniel Cao Nguyễn (quần vợt, đơn nam)

Savanna Lý Nguyễn (quần vợt, đối kháng nữ)

Trần Văn Vũ (canoeing, K1-1000m nam)

Đỗ Thị Anh, Nguyễn Thị Thu Phương, Nguyễn Thu Phương, lưu lại Thị thư thả (đấu kiếm, kiếm liễu bè cánh nữ)

Nguyễn Thị Như Ý (judo, bên trên 78 kg nữ)

Ngày 5/12

Nguyễn Đình Tuấn (pencak silat, đối kháng dưới 55 kg nam)

Nguyễn Thị Ánh Viên (bơi, 50 m ngửa nữ)

Ngày 4/12

Nguyễn Thị Vân (cử tạ nữ, 71kg)

Phạm Tuấn Anh (cử tạ, 73 kg nam)

Lê Nguyễn Paul (bơi, 100 m ngửa nam)

Đội tập bơi 4x200 m tự do nam

Ngày 3/12

Trần Thị Minh Huyền (wushu, thái rất kiếm nữ)

Ngô Văn Huỳnh (arnis, biểu diễn nam)

Triệu Thị Hoài (arnis, màn trình diễn có nhạc nữ)

Đinh Xuân Hoàng (cử tạ, 67 kg nam)

Nguyễn Thị Chinh (wushu, tán thủ 48 kg nữ)

Nguyễn Ngọc Trường tô (cờ vua, cờ cấp tốc nam)

Đỗ Thị Ngọc hương (thể dục dụng cụ, xà lệch)

Ngày 2/12

Văn Công Quốc (arnis, dưới 55 kg nam)

Nguyễn Đức Trí (arnis, dưới 60 kg nam)

Thạch Kim Tuấn (cử tạ, 61 kg nam)

Vương Thanh Tùng (arnis, trên 65 kg nam)

Nguyễn Thị hương (arnis, dưới 50 kg nữ)

Nguyễn Thị Thúy (cử tạ, 55 kg nữ)

Nguyễn Thị Cúc (arnis, bên trên 60 kilogam nữ)

Ngày 1/12

Đức Hòa - Hải Yến (dancesport, đôi nam nàng tango)

Đức Hòa - Hải Yến (dancesport, đôi nam phụ nữ viennese waltz)

Cà Thị Thơm (xe đạp địa hình, băng đồng nữ)

Vũ Văn Kiên (arnis, 55-60 kg nam)

Nguyễn Đoàn Minh ngôi trường - Nguyễn Trọng Nhã Uyên (dancesport, song nam con gái samba)

Lê Hữu Phước (dancesport, breaking men)

Phú Thái Việt (arnis, trên 65 kg nam)

Đinh Phương Thành (TDDC, toàn năng)

Minh ngôi trường - Nhã Uyên (dancesport, five dance)

HC Đồng:

Ngày 10/12

Esports, Dota 2

Hồng Phúc (esports, starcraft II)

Lại Thị Nga (Kick Boxing, 55kg nữ)

Nguyễn vắt Hưởng (Kick Boxing, 63,5kg nam)

Bóng rổ phái nam 5x5

Lưu Minh Thiện (Jiujitsu, trên 94kg nam)

Lê Duy Thành (Jiujitsu, bên dưới 94kg nam)

Hoàng táo bạo Tùng (jujitsu, bên dưới 85 kilogam nam)

Đào Hồng sơn (jujitsu, bên dưới 56 kilogam nam)

Ngày 9/12

Bùi Thị Thảo (karate, trên 61 kg nữ)

Châu Kiều Oanh, Lê Phương Thảo, Nguyễn Tường Vi (bắn sung, cung 3 dây bầy đàn nữ)

Cấn Văn win (jujitsu, dưới 62 kg nam)

Dương Thị giãi tỏ (jujitsu, bên dưới 49 kg nữ)

Trần Lê Anh Tuấn (billiars, English billiards)

Giang Việt Anh, Phạm ngôi trường An, sử dụng Công Nguyên (karate, kata người quen biết nam)

Trần Thị Yến Hoa, Lê Thị Mộng Tuyền, Hà Thị Thu, Lê Tú Chinh (điền kinh, 4x100 m nữ)

Phạm Đăng quang (taekwondo, 63 kilogam nam)

Hoàng Đức Anh (taekwondo, 54 kg nam)

Thành Đạt (boxing, 60 kg nam)

Trần Hưng Nguyên, Phạm Thanh Bảo, Hoàng Quý Phước, Ngô Đình Chuyền (bơi, 4x100 m tiếp sức các thành phần hỗn hợp nam)

Nguyễn Hoài Văn (điền kinh, ném lao nam)

Kiều Thị Diễm (boxing, 48 kilogam nữ)

Phạm Thị Diễm (điền kinh, khiêu vũ cao nữ)

Esports, arena of valor

Ngày 8/12

Lê Hoàng Đức (muay, 45 kg nam)

Lê Tuấn Minh (cơ vua, cờ chớp nam)

Hoàng Thị Bảo trâm (cờ vua, cờ chớp nữ)

Khuất Phương Anh (điền kinh, 1.500 m nữ)

Đặng Hồng đánh (karate, 67 kilogam nam)

Trang Cẩm Lành (karate, 55 kg nữ)

Hồ Thị Thu hiền (karate, 61 kilogam nữ)

Vũ Thị mơ mộng (điền kinh, nhảy đầm xa nữ)

Nguyễn Hữu Kim đánh (bơi, 400 m láo hợp cá thể nam)

Ngày 7/12

Lê Mậu trường - Phan táo bạo Linh (rowing, thuyền song nam)

Dương Anh Đức (canoeing, thuyền solo nam 200 m)

Nguyễn Quốc Toản - Phan Ngọc lịch sự (canoeing, thuyền song nam)

Trần Quốc Cường (bắn súng, 10 m súng ngắn khá nam)

Nguyễn Như Hoa, trằn Thúy Vinh, Vũ Thị Hồng, Nguyễn Thị Trang (đấu kiếm, tìm 3 cạnh bầy nữ)

Lê trằn Kim Uyên (taekwondo, quyền tiêu chuẩn cá thể nữ)

Lê trằn Kim Uyên, Nguyễn Thị Kim Hà, Ngô Thị Thùy Dung (taekwondo, quyền tiêu chuẩn đồng team nữ)

Hoàng Quý Phước (bơi, 200 m tự do thoải mái nam)

Lê Nguyễn Paul (bơi, 50 m ngửa nam)

Vũ Thị mến (điền kinh, nhảy đầm 3 bước nữ)

Ngày 6/12

Phạm Thị Hồng Lệ (điền kinh, marathon nữ)

Ngô Phương Mai (nhảy cầu, mong mềm 3 m nữ)

Lý Hoàng phái mạnh - Phạm Quốc Khánh (quần vợt, đôi nam)

Bùi Thanh Phẩm - è cổ Thành (canoeing, C2-1000 m nam)

Daniel Cao Nguyễn - Nguyễn Văn Phương (quần vợt, đôi nam)

Phan Thị thanh bình - trằn Thuỵ Thanh Trúc (quần vợt, đôi nữ)

Nguyễn Thị Thúy Kiều - Thạch Thị Ánh Lan (bi sắt, đôi nữ)

Dương Thị Quỳnh Như (sambo, hạng bên dưới 80 kilogam nữ)

Nguyễn Châu Hoàng lạm (judo, bên trên 100 kilogam nam)

Lê Nguyễn Paul (bơi, 100 m bướm nam)

Lê Nguyễn Paul, Ngô Đình Chuyền, trần Hưng Nguyên, Hoàng Quý Phước (bơi, 4x100 m tự do)

Ngày 5/12

Phạm Thị Tươi (pencak silat, đối chọi dưới 55 kg nữ)

Nguyễn Ngọc Toản (pencak silat, 1-1 dưới 65 kilogam nam)

Bộ cha (bi sắt)

Nguyễn Phước Đến (đấu kiếm, tìm 3 cạnh cá thể nam)

Nguyễn Hữu Kim tô (bơi, 1.500 m thoải mái nam)

Ngày 4/12

Nguyễn Thị Như Hoa (đấu kiếm, tìm 3 cạnh nữ)

Lê Thanh Tùng (thể dục dụng cụ, nhảy phòng nam)

Huỳnh Hà Hữu Hiếu - trằn Thị Lụa ( muay, quyền song nữ)

Đỗ Thị Vân Anh (thể dục dụng cụ, cầu thăng bằng)

Lê Thanh Tùng (thể dục dụng cụ, xà kép)

Lê Thị Mỹ Thảo (bơi, 200 m bướm nữ)

Trần Đoàn Quỳnh phái nam (thể dục dụng cụ, thảm tự do thoải mái nữ)

Nguyễn Trần nhất - Nguyễn độc nhất vô nhị Quyền (muay, quyền đôi nam)

Trần Phương Nga - Nguyễn Thị Bảo Ngọc (Judo, trình diễn đôi nữ)

Ngày 3/12

Trần Xuân Hiệp (wushu, đao thuật - côn thuật)

Nguyễn Phương Linh (arnis, màn trình diễn nữ)

Đỗ Thị Anh (đấu kiếm, kiếm liễu cá nhân nữ)

Nguyễn Anh Khôi (cờ vua, cờ cấp tốc nam)

Đỗ Thị Vân Anh (thể dục dụng cụ, nhảy kháng nữ)

Nghiêm Văn Ý (wushu, tán thủ 56 kilogam nam)

Đinh Văn Hường (wushu, tán thủ 52 kg nam)

Vũ Minh Đức (wushu, tán thủ 48 kg nam)

Đinh Phương Thành (thể dục dụng cụ, con ngữa vòng)

Ngày 2/12

Phạm Quốc Khánh (wushu, nam giới đao - phái mạnh côn)

Nguyễn Thị Phương Trinh (duathlon)

Nguyễn Thị Quyên (cử tạ, 49 kilogam nữ)

Vũ Đức Hùng (arnis, dưới 65 kg nam)

Đội tuyển bóng rổ nam, nội dung 3x3

Đoàn Thị Nhuần (arnis, dưới 55 kilogam nữ)

Lê Thị Vân Anh (arnis, dưới 60 kg nữ)

Ngày 1/12

Trần Thị Minh Huyền (wushu, thái cực quyền nữ)

Trần Xuân Hiệp (wushu, ngôi trường quyền nam)

Nguyễn Ngọc Đạt (arnis, 55 kilogam nam)

Nguyễn kiên trinh - Phạm Hồng Anh (dancesport, dance chachacha)

Vũ Đức Hùng (arnis, 60-65 kilogam nam)

Lê Thanh Tùng (TDDC, toàn năng)

Trung Kiên - Hồng Anh (dancesport, rumba)

Bảng xếp thứ hạng huy chương SEA Games 29 năm 2017

Malaysia (MAS)

Thái Lan (THA)

Việt phái mạnh (VIE)

Singapore (SGP)

Indonesia (INA)

Philippines (PHI)

Myanmar (MYA)

Campuchia (CAM)

Lào (LAO)

Brunei (BRU)

Timor-Leste (TLS)

TT

Đoàn Thể Thao

Huy chương

Tổng HC

Vàng

Bạc

Đồng

1

145

92

86

323

2

72

86

88

246

3

58

50

60

168

4

57

58

73

188

5

38

63

90

191

6

24

33

64

121

7

7

10

20

37

8

3

2

12

17

9

2

3

21

26

10

0

5

9

14

11

0

0

3

3

Bảng tổng sắp tới huy chương SEA Games 28 năm 2015

Thái Lan

Singapore

Việt phái mạnh (VIE)

Malaysia

Indonesia

Philippines

Myanmar

Campuchia

Lào

Brunei

Timor-Leste (TLS)

TT

Đoàn Thể Thao

Huy chương

Tổng HC

Vàng

Bạc

Đồng

1

95

83

69

247

2

84

73

102

259

3

73

53

60

186

4

62

58

66

186

5

47

61

74

182

6

29

36

66

131

7

12

26

31

69

8

1

5

9

15

9

0

4

25

29

10

0

1

6

7

11

0

1

1

2

Các VĐV sẽ tham dự 43/56 môn với phân môn của Đại hội với 530 cỗ huy chương, trong số đó có 13 môn đi theo hiệ tượng xã hội hóa là: Golf, jujitsu, muay, bố môn phối hợp, khiêu vũ thể thao... Phương châm của thể thao nước ta là lọt top 3 toàn đoàn, giành 65-70 HCV.

Bài viết liên quan